Hội nghị tổng kết phong trào thi đua và công tác khen thưởng năm 2017 của khối thi đua các sở, ban, ngành kinh té thuộc tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu-|-Hội nghị tổng kết công tác xây dựng Đảng năm 2017 và triển khai nhiệm vụ năm 2018-|-Tăng cường năng lực quản lý môi trường nước lưu vực sông-|-Hội nghị thẩm định kế hoạch sử dụng đất thành phố Vũng Tàu năm 2018-|-Những điểm nổi bật về công tác quản lý nhà nước về tài nguyên và môi trường năm 2017-|-Hội nghị học tập, quán triệt nghị quyết hội nghị lần thứ 6 Ban chấp hành trung ương Đảng khóa XII của Sở Tài nguyên và Môi trường-|-Sửa đổi, bổ sung bảng giá các loại đất tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu-|-Hội nghị nghiệm thu bản đồ địa hình tỷ lệ 1/10.000 phục vụ Dự thảo danh mục các khu vực phải thiết lập hành lang bảo vệ bờ biển tỉnh Bà Rịa- Vũng Tàu-|-Hội nghị kiểm điểm tự phê bình và phê bình tập thể, cá nhân Ban thường vụ Đảng ủy Sở tài nguyên và Môi trường năm 2017-|-Hội nghị tổng kết công tác QLNN về Tài nguyên và Môi trường năm 2017 và triển khai phương hướng nhiệm vụ năm 2018-|-

Tìm kiếm

Thăm dò ý kiến

Nội dung nào của Website được quan tâm?

Tin tức - Sự kiên

Văn bản chuyên ngành TNMT

Bản đồ trực tuyến

Hỏi đáp pháp luật

Thủ tục hành chính

Văn bản thuộc lĩnh vực

Báo cáo

Biên bản

Chỉ thị

Công ước

Công văn

Hướng dẫn

Kế hoạch

Kết luận

Lệnh

Luật

Nghị quyết

Nghị quyết liên tịch

Nghị định

Pháp lệnh

Quy chế

Quy phạm

Quy định

Quy định tạm thời

Quyết định

Sắc lệnh

Thông báo

Thông tư

Thông tư liên bộ

Thông tư liên tịch

Tờ trình

Thành viên có mặt

áo sơ mi nữ Đang truy cập : 50

Máy chủ tìm kiếm : 11

Khách viếng thăm : 39


2 Hôm nay : 2569

thời trang eva Tháng hiện tại : 81594

thời trang công sở Tổng lượt truy cập : 8114774

Khảo sát mức đô hài lòng
Thủ tục hành chính
Đường dây nóng Sở Tài nguyên và Môi trường
Đường dây nóng lãnh đạo tỉnh
Thủ tục hành chính công trực tuyến
Bảng đơn giá Sở Tài nguyên và Môi trường
Quỹ bảo vệ Môi trường
mail Sở Tài nguyên và Môi trường
Hệ thống giao lưu trực tuyến

Trang nhất » Hỏi đáp

Lên phía trên
Quy định về việc khoan giếng sử dụng cho sản xuất
Câu hỏi:
Kính gởi: Qúy cơ quan

Công ty chúng tôi là doanh nghiệp sản xuất mặt hàng thực phẩm tại KCN Mỹ Xuân. Hiện, chúng tôi đang có nhu cầu muốn xin phép để khoan giếng nhằm sử dung nguồn nước này phục vụ cho nhu cầu sản xuất. Vậy công ty chúng tôi có thể được xem xét để được cấp phép hay không?. Đồng thời, hiện tại chúng tôi đang thanh toán tiền sử dung nước thủy cục cho BQL KCN với mức phí được tính theo tiền USD, như vậy chúng tôi không biết việc áp dung cách tính phí như vậy là có phù hợp với quy định của pháp luật hay không?
Rất mong sớm nhận được sự phản hồi từ Qúy cơ quan.

Trân trọng,
Trả lời:
Câu hỏi của ông/bà Sở Tài nguyên và Môi trường xin trả lời như sau:
- Tại Điểu đ khoản 4 Điều 52 Luật tài nguyên nước năm 2012 có quy định những khu vực hạn chế khai thác nước dưới đất: Khu đô thị, khu dân cư tập trung ở nông thôn, khu, cụm công nghiệp tập trung, làng nghề đã có hệ thống cấp nước tập trung và dịch vụ cấp nước bảo đảm đáp ứng yêu cầu chất lượng, số lượng và căn cứ Quy hoạch tài nguyên nước dưới đất tỉnh BR-VT tại quyết định số 2361/QĐ-UBND ngày 28/10/2011. Thì khu vực các KCN tại tỉnh BR-VT đã được đầu tư hệ thống cấp nước thủy cục nên là khu vực hạn chế khai thác nước dưới đất.
-  Phần quy định mức phí nước cấp thủy cục của nước Việt Nam được tính theo VNĐ, tuy nhiên, để cụ thể đề nghị công ty hỏi ý kiến tại Phòng Quản lý doanh nghiệp - Ban quản lý các khu công nghiệp tỉnh BR-VT quản lý các khu công nghiệp tại tỉnh BR-VT hoặc chi cục thuế huyện Tân Thành. 
Lên phía trên
sử dụng nước bề mặt
Câu hỏi:
hiện tại sở tnmt tỉnh bà rịa vũng tàu có công văn hoặc quy định nào về việc sử dụng nước bề mặt của các đơn vị, tổ chức hoạt động trên địa bàn tỉnh?
Trả lời:
Câu hỏi của ông/bà Sở Tài nguyên và Môi trường xin trả lời như sau:
Theo quy định Luật tài nguyên nước, các tổ chức, cá nhân trên lãnh thổ Việt Nam đều được quyền khai thác, sử dụng tài nguyên nước. Tuy nhiên tùy vào quy mô, lưu lượng khai thác quy định tại Điều 16, Nghị định số 201/2013/TT-BTNMT ngày 27/11/2013 thì việc khai thác sử dụng mặt phải được cấp giấy phép tài nguyên nước mặt quy định tại Điều 44, Luật tài nguyên nước năm 2012. Thành phần thủ tục hồ sơ đề nghị cấp phép khai thác tài nguyên nước mặt được quy định tại Điều 32, Nghị định số 201/2013/TT-BTNMT ngày 27/11/2013 của Chính phủ ban hành quy định chi tiết thi hành một số điều Luật tài nguyên nước. Mẫu hồ sơ đề nghị cấp phép khai thác sử dụng nướ mặt được quy định tại Thông tư số 27/2014/TT-BTNMT ngày 30/5/2014 của Bộ Tài nguyên và Môi trường quy định việc đăng ký khai thác nước dưới đất, mẫu hồ sơ đề nghị cấp phép, gia hạn, điều chỉnh, cấp lại giấy phép tài nguyên nước.
 

Bản đồ hành chính

Bản đồ hành chính

Bản đồ quy hoạch

Ban do quy hoach

Thành viên đăng nhập

Thông tin tuyển dụng
ĐƯỜNG DÂY NÓNG HỖ TRỢ DOANH NGHIỆP
Góp ý văn bản pháp luật
http://tnmtbariavungtau.gov.vn/index.php/vi/faq/
Báo điện tử bà rịa vũng tàu
Site uỷ ban nhân dân tỉnh ba rịa vũng tàu
Bộ tài nguyên và môi trường
Cục công nghệ thông tin
Khung giá đất

Bản đồ giá đất

Bản đồ giá đất

Dong phuc nhom bạt cuốn thông minh xử lý khí thải thiết bị xông hơi, massage Máy làm đá sạch may lam da